पटना,
Bihar-Mahagathbandhan : राजद प्रमुख लालू यादव आणि त्यांचे मोठे पुत्र तेज प्रताप यादव बुधवारी राष्ट्रीय लोक जनशक्ती पक्षाचे प्रमुख पशुपती कुमार पारस यांच्या घरी पोहोचले आणि मकर संक्रांतीनिमित्त आयोजित मेजवानीला उपस्थित राहिले. यावेळी पशुपती कुमार पारस म्हणाले की, मकर संक्रांतीच्या दिवशी मी एनडीए, राजद, कम्युनिस्ट, काँग्रेससह सर्व पक्षांच्या लोकांना आमंत्रित केले होते आणि मी त्यांना मेजवानीला येण्याची विनंती केली होती. सर्व पक्षांचे लोक आले.
पशुपती पारस यांनी लालू यादव यांना आपला मोठा भाऊ म्हटले
पशुपती पारस म्हणाले की, मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनाही आमंत्रित करण्यात आले होते पण ते आले नाहीत. तुम्ही महाआघाडीत सामील होणार का असे विचारले असता? पारस म्हणाले की, लालू प्रसाद यादव यांच्याशी माझे जुने कौटुंबिक संबंध आहेत. आपण जिथे भेटतो तिथे मी त्याचे आदराने स्वागत करतो. तो आमचा आदरणीय नेता, मोठा भाऊ आहे. या संदर्भात आत्ताच काहीही बोलणे घाईचे ठरेल. मग जेव्हा विचारले गेले की एनडीएचे दार आता बंद झाले आहे का? पारस म्हणाले की, निवडणुकीसाठी अजून 10 महिने शिल्लक आहेत, आत्ता काहीही सांगता येत नाही.
हेही वाचा : Corona आणि HMPV नंतर, आता "मारबर्ग" विषाणूचा कहर!
चिरागला का बोलावले नाही, कारण दिले
चिराग पासवान यांना आमंत्रित न करण्याच्या प्रश्नावर ते म्हणाले की, चिराग पासवान यांचा काल एक कार्यक्रम होता. आम्हाला चिरागकडून कोणतेही आमंत्रण मिळाले नाही. म्हणूनच मी त्याला आमंत्रित केले नाही. महाआघाडीत सामील होण्याच्या प्रश्नावर ते म्हणाले की, व्यक्ती बलवान नसते तर वेळ बलवान असते. वेळेची वाट पहा.
हेही वाचा : ChatGPT मध्ये येत आहे नवीन फीचर 'Tasks'
पारसला युतीत समाविष्ट करण्याच्या प्रश्नावर लालूंनी दिले हे उत्तर
जेव्हा लालू यादव यांना विचारण्यात आले की ते पशुपती पारस यांना महाआघाडीत घेणार का, तेव्हा राजद प्रमुखांनी फक्त हो म्हटले आणि पुढे गेले. लालू यादव यांच्या या विधानानंतर चिराग पासवान यांचे काका पशुपती पारस महाआघाडीत सामील होतील की नाही अशी अटकळ सुरू झाली आहे.
बिहारमध्ये या वर्षी निवडणुका होणार आहेत
बिहारमध्ये या वर्षी विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. पारसचे चिराग पासवानशी पटत नाहीये. काका आणि पुतणे दोघेही सध्या एनडीएमध्ये आहेत. लोकसभा निवडणुकीत पारस यांना एकही जागा मिळाली नाही.