लखनौ,
Mamata Banerjee : राष्ट्रीय जनता दल (RJD) प्रमुख लालू प्रसाद यादव आणि समाजवादी पक्षाचे प्रमुख अखिलेश यादव यांच्यानंतर आता पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी महाकुंभ-२०२५ बाबत वादग्रस्त विधान केले आहे. ममता म्हणाल्या आहेत की प्रयागराजमध्ये सुरू असलेला 'महाकुंभ' आता 'मृत्युकुंभ'मध्ये बदलला आहे.
अखिलेश यांनी काल हे सांगितले
कन्नौजमध्ये माध्यमांशी बोलताना माजी मुख्यमंत्री अखिलेश यादव यांनी महाकुंभमेळ्याबाबत यूपीचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्यावर मोठा हल्लाबोल केला. ते म्हणाले की सरकारने त्याला 'महाकुंभ' असे नाव दिले आहे परंतु व्यवस्थेच्या नावाखाली फक्त 'महा-प्रचार' (मोठी प्रसिद्धी) केली आहे.
मृतांची संख्या सांगत नाही
सपा प्रमुख म्हणाले की, आज महाकुंभातील व्यवस्था मोठ्या प्रमाणात खराब आहे. कुंभमेळ्यात चेंगराचेंगरी झाली तेव्हा अनेकांना आपले प्राण गमवावे लागले, परंतु सरकारने अद्याप मृतांचा नेमका आकडा जाहीर केलेला नाही. अखिलेश म्हणाले की, कुंभमेळ्याची तयारी ज्या प्रमाणात व्हायला हवी होती, त्या प्रमाणात झाली नाही यात शंका नाही. सरकारने त्याला 'महा-कुंभ' असे नाव दिले पण व्यवस्था करण्याऐवजी त्यांनी फक्त 'महा-प्रचार' (मोठी प्रसिद्धी) केली.
लालू यादव यांनीही दिले विधान
महाकुंभमेळ्याबाबत राजद प्रमुख लालू प्रसाद यादव यांनी वादग्रस्त विधान केल्याची माहिती आहे. नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर झालेल्या चेंगराचेंगरीनंतर लालू यादव यांनी माध्यमांशी बोलताना महाकुंभमेळ्याबद्दल प्रश्न उपस्थित केले होते. रेल्वेच्या गैरव्यवस्थापनामुळेच एवढा मोठा अपघात झाल्याचे त्यांनी सांगितले. कुंभ राशीचा अर्थ काय? महाकुंभ निरुपयोगी आहे.